ชื่นชมยินดีกับนักเรียนและคณาจารย์ที่สร้างชื่อเสียงให้กับโรงเรียนทั้งในระดับชาติและนานาชาติ
12 กุมภาพันธ์ 2567
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น ฝ่ายมัธยมศึกษา (มอดินแดง) ได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.อิศรา ก้านจักร คณบดีคณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น พร้อมด้วย ผศ.ดร.ศราวุธ จักรเป็ง รองคณบดีฝ่ายโรงเรียนสาธิตและพัฒนานวัตกรรมการศึกษาและผู้อำนวยการโรงเรียน มอบเกียรติบัตรให้แก่นักเรียนและคณาจารย์ที่สร้างชื่อเสียงทั้งในระดับชาติและนานาชาติ และรับมอบถ้วยรางวัล โล่ และเหรียญรางวัลจากตัวแทนนักเรียนและอาจารย์ที่ปรึกษาเพื่อเป็นสัญลักษณ์แห่งความสำเร็จและความภาคภูมิใจ ในโอกาสเดียวกันนี้ รศ.ดร.อิศรา ก้านจักร คณบดีคณะศึกษาศาสตร์ ได้กล่าวแสดงความยินดี ให้โอวาท และให้กำลังใจแก่นักเรียน เพื่อสร้างแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลงานของตนอย่างเต็มศักยภาพต่อไป
![](/uploads/content/images/2567/02-%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B9%8C/12-02-67/427871636_721325380141504_3806837702065656119_n.jpg)
![](/uploads/content/images/2567/02-%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B9%8C/12-02-67/426501928_721317523475623_7286457651233707736_n.jpg)
![](/uploads/content/images/2567/02-%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B9%8C/12-02-67/426550208_721313013476074_1124089819063216516_n.jpg)